Đang tải... (xem toàn văn)
luận văn về thiết kế móng khung trục 6
ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH V. THIẾT KẾ MÓNG KHUNG TRỤC 6 V.1. TÍNH MÓNG 6-E: (M2) Tải trọng tác dụng xuống móng 6-E : Tải Cột N max (T) M tư (T.m) Q tư (T) Tính toán 6-E -225.36 16.19 5.48 Tiêu chuẩn 6-E -187.8 13.49 4.57 V.1.1. Xác đònh sơ bộ kích thước đài cọc - Khoảng cách giữa các cọc là 3d = 3× 0.3= 0.9 m - Ứng suất trung bình dưới đế đài : 22 )3.03( 64.57 ).3( σ × == d P c tb = 71.16 T/m 2 (với P c = Q a = 57.64 T) - Dung trọng trung bình của đài và đất trên đài: γ tb = 2 T/m 3 - Diện tích đài cọc đïc xác đònh sơ bộ như sau: F đ = = ×− = − 5.1264.57 36.225 .γσ h N tbtb 4.12 m 2 - Kích thước móng được chọn là : 1.5 x 2.4m (F đ = 3.6 m 2 ) - Trọng lượng đài và đất phủ lên đài được xác đònh như sau : Q đ = n . F đ . γ tb . h m = 1.1×3.6×2× 2 = 15.84 T V.1.2. Xác đònh số lượng cọc n= 64.57 84.1536.225 4.1μ + ×= ∑ c P N = 5.85 - Chọn n = 6 cọc. - Không xét đến hệ số nhóm do khoảng cách giữa các cọc :3d ≤ a ≤ 6d nên ảnh hưởng lẫn nhau giữa các cọc có thể bỏ qua (Nền và móng–Nguyễn Văn Quảng …) - Bố trí cọc và đài như hình vẽ: V.1.3 . Cấu tạo và tính toán đài cọc - Chọn chiều dài cọc ngàm vào đài : h 1 = 15 cm - Chiều cao tối thiểu của đài : h đ = a c + h 1 + h 2 = 50 + 15 + 35 = 1000 cm Với chiều cao đài giả đònh là h đ =1m, thì đầu cọc nằm ở phạm vi hình tháp chọc thủng nên không cần kiểm tra điều kiện chọc thủng. (Xem hình vẽ) - Lực dọc tính toán xác đònh : ∑ N tt = 225.36+15.84= 241.2T GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 81 1000 M tt Q tt N tt ±0.000 300 300 250 500 1500 300 450 450 300 2400 300900900300 6 E I I II II -2.000 650 325 4 5 ° 5 4 ° ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH - Tải tác dụng lên cọc : P m = c tt n N ∑ ± 2 max i tt x xM ∑ ×∑ ∑M tt = M tt + Q tt × 2 = 16.19+5.48× 2 = 27.15 Tm x max =0.9 m ∑x i 2 =4×0.9= 3.6 m 2 ⇒ P m = 6 2.241 ± 6.3 9.015.27 × =40.2 ± 6.8 p max = 47 (T) p min = 33.4 (T) p tb = 2 p p minmax + = 40.2 T - Nhận xét : p max ≤ P c =57.64 T, p min > 0 GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 82 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH -Vì tải tác dụng lên hàng cọc biên nhỏ hơn sức chòu tải của cọc, cho nên thiết kế như trên là hợp lý . Và P min > 0 nên không cần kiểm tra chống nhổ. V.1.4. Kiểm tra ổn đònh của nền nằm dưới móng khối quy ước và kiểm tra lún - Độ lún của nền móng cọc được tính theo độ lún của khối móng quy ước, trong đó: ∑ ∑ = = × = n i i n i iIIi tb h h 1 1 ϕ ϕ Trong đó : h i : chiều dày lớp đất thứ i mà cọc đi qua. ϕ IIi : góc ma sát trong của lớp đất thứ i. - Ta có : Lớp 1 : ϕ = 13 0 10’ ; h = 6 m Lớp 2 : ϕ = 11 0 53’ ; h = 6 m Lớp 3 : ϕ = 11 0 32’ ; h = 6.5 m Lớp 4 : ϕ = 29 0 10’ ; h = 2 m 25.666 '10292'32115.6'53116'10136 0000 +++ ×+×+×+× = tb tc ϕ =13 0 50’ === 4 '5013 4 0 tb tc ϕ α 3 0 28’ tgα = tg3 0 28’ = 0.06 - Chiều dài của đáy móng khối quy ước : L m = a 1 + 2.L.tg 4 tb tc ϕ L m = 2.1+ 2×19× 0.06 = 4.38 m - Chiều rộng của đáy móng khối quy ước : B m = b 1 + 2.L.tg 4 tb tc ϕ B m = 1.2+ 2×19× 0.06 = 3.48 m Trong đó a 1 và b 1 là khoảng cách giữa các mép ngoài của cọc biên theo chiều dài và chiều rộng của đài cọc . -Diện tích đáy móng khối quy ước: F m = 4.38 × 3.48 = 15.24 m 2 - Xác đònh trọng lượng móng khối quy ước : GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 83 -21.000 3° 3° 4380 -2.000 ±0.000 N tt Q tt M tt 10001000 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH Trọng lượng đất, bêtông từ đáy đài trở lên: 2× 15.24× 2= 60.96 T Trọng lượng đất từ đáy đài trở xuống đến mực nước ngầm: Mực nước ngầm cách mặt đất tự nhiên là 3 m. 1×15.24×1.92 = 29.26 T Trọng lượng đất từ mực nước ngầm trở xuống đến đáy khối móng qui ước: (3.5×0.92+6×0.792+6.5×0.81+2×0.932)×15.24 = 230.14 T Trọng lượng các cọc là: 1.1× 19× 0.3× 0.3× 6× 2.5= 28.22 T Vậy: Q m qư = 60.69+29.26+230.14+28.22 = 348.31 T 1. Áp lực tiêu chuẩn ở đáy móng khối quy ước Cường độ tính toán của đất dưới mũi cọc: Công thức : R m = tc K mm 21 . (1,1A.B m .γ II +1,1B.H m .γ ’ II +3.D.C II ) K tc = 1 (hệ số độ tin cậy, tiến hành khoan khảo sát ở hiện trường) m 1 , m 2 :hệ số điều kiện làm việc của đất nền và dạng kết cấu công trình tác động qua lại với nền đất). m 1 = 1.2 (đất cát vừa và mòn) m 2 =1.27 (đất cát vừa và mòn, L/H<1.87) h m = 21m. c II = 0.029 T/m 2 γ II : Dung trọng đất bên dưới mũi cọc, lấy với γ đn = 0.932 T/m 3 γ ’ II : Dung trọng trung bình của đất từ đáy móng khối qui ước trở lên. γ ’ II = 21 2932.05.681.06792.05.392.0192.122 ×+×+×+×+×+× = 1.00 (T/m 3 ) Với ϕ II = 29.16 o ,Tra bảng (nội suy),ta được:A = 1.07, B = 5.28, D = 7.85 R m = 1.2 1.27 1 × × (1.1×1.07×3.48×0.932 + 1.1× 5.28×21×1.00 + 3×7.85× 0.029) = 193 T/m 2 GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 84 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH - Ứng suất trung bình thực tế dưới đáy móng khối quy ước : GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 85 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH σ tb tc = m m tc F QN + = 24.15 31.3488.187 + = 35.18 (T/m 2 ) Ta có : σ tb < R m , đất nền dưới đáy móng đủ sức chòu lực - Ứng suất cực đại và cực tiểu dưới đáy móng khối qui ước: σ tc max,min = m m tc F QN + ± 2 6 mm tc LB M × × = 24.15 31.3488.187 + ± 2 38.448.3 649.13 × × = 35.18 ± 1.21 T/m 2 σ tc max = 35.39 T/m 2 < 1.2R m = 231.6 T/m 2 σ tc min = 33.97 T/m 2 > 0 Vậy đất nền dưới đáy khối móng qui ước ổn đònh. 2. Tính lún theo phương pháp phân tầng cộng lún - Theo quy phạm Việt Nam, độ lún của móng cọc được tính cho lớp đất dưới mũi cọc ( tức là dưới đáy móng khối quy ước ). - Theo TCXD 45 -78 giới hạn chòu lún ở độ sâu tại đó có: σ z gl < 0.2×σ bt - Dùng phương pháp cộng lún từng lớp : ∑ = i sS ; i tb i o i h E s ××= σ β * Tính lún dưới đáy móng khối qui ước : L m = 4.38 m , B m = 3.48 m - p lực bản thân tại mũi cọc : σ bt = ∑(γ i .h i ) = 2932.05.681.06792.05.392.0192.1 ×+×+×+×+× = 17.02 (T/m 2 ) - p lực gây lún tại tâm diện tích đáy móng khối qui ước : p o = σ tb tc - σ bt = 35.18 – 17.02 = 18.16 T/m 2 - Tại giữa mỗi lớp đất, ta xác đònh các trò số : + σ bt = ∑(γ i .h i ) : p lực bản thân + σ z gl = k o .p o : p lực gây lún + σ z tb = (σ zi gl + σ zi+1 gl )/2 Trò số k o tra bảng ứng với 2z/B và tỷ số : 3.1 48.3 38.4 == B L (z tính từ đáy móng khối qui ước) - Chia nền đất dưới mũi cọc thành các lớp có chiều dày : h i ≤ 4 m L = 1.1 4 38.4 = , lấy h i = 1 m - Chia nền thành các lớp dày 1 m , lập bảng tính như sau : STT Độsâu 2z/B k 0 σ gl σ bt σ Z tb GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 86 1702 1795 1888 2075 2168 2261 2354 2448 1982 Ư Ù n g s u a á t g a â y l u ù n Ư Ù n g s u a á t b a û n t h a â n z 8 7 6 5 4 3 2 1 0 M tt Q tt N tt ±0.000 -2.000 -21.000 1816 1658 1229 867 602 431 320 245 194 1000 1000 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH z (m) (T/m 2 ) (T/m 2 ) (T/m 2 ) 0 0 0.000 1.000 18.16 17.02 17.49 1 1 0.575 0.913 16.58 17.95 18.42 2 2 1.149 0.677 12.29 18.88 19.35 3 3 1.724 0.478 8.67 19.82 20.28 4 4 2.299 0.332 6.02 20.75 21.21 5 5 2.874 0.237 4.31 21.68 22.15 6 6 3.448 0.176 3.20 22.61 23.08 7 7 4.023 0.135 2.45 23.54 24.01 8 8 4.598 0.107 1.94 24.48 Tại độ sâu z=5m dưới đáy móng khối qui ước có: σ z gl = 4.31 (T/m 2 ) < 0.2×σ bt = 0.2×21.68= 4.34(T/m 2 ) * Tính lún theo phương pháp cộng lún từng lớp: -Modul biến dạng của lớp đất 4 được thống kê trong xử lý đòa chất: E = 2013 T/m 2 β = 0.8 - Độ lún được tính bởi công thức: S= 0 tb i i h E β σ × ∑ = m038.01)21.2128.2035.1942.1849.17( 2013 8.0 =×++++× Như vậy: S = 3.8 cm < [S gh ]= 8 cm. (Thoả yêu cầu biến dạng) GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 87 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH V.1.5. Tính đài cọc và bố trí thép cho đài GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 88 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH 1. Kiểm tra điều kiện xuyên thủng - Kiểm tra theo điều kiện chọc thủng : P xt ≤ 0.75R k u xt h o Khi vẽ tháp chọc thủng thì các cọc đều nằm trong tháp, do đó không cần kiểm tra điều kiện chọc thủng. 2. Tính cốt thép - Tải trọng tác dụng lên mỗi cọc trong móng : P m = c tt n N ∑ ± 2 i i tt x xM ∑ ×∑ ⇒ P m = 6 36.225 ± 6.3 9.019.16 × =37.56 ± 4.05 - Xem đài cọc làm việc như công-xôn ngàm vào cột tại mép cột. - Mômen uốn tương ứng do lực P = ∑P m gây ra tại mặt ngàm I-I và II-II xác đònh theo công thức: M I = ∑P i × L i1 M II = ∑P i × L i2 Trong đó: L i1 = x i - 2 c h = x i - 2 5.0 ; L i2 = y i - 2 c b = y i - 2 25.0 Bảng kết quả tính toán: M-I M-II P i (T) x i (m) L i1 (m) M I (T.m) P i (T) y i (m) L i2 (m) M II (T.m) 47 0.9 0.65 61.1 33.4 0.45 0.325 32.57 -Cốt thép theo phương X, chòu M I : F aI = 0 9.0 hR M a I , h 0 =100-15=85cm. aI F = 8536009.0 101.61 5 ×× × = 22.19 cm 2 Chọn 16φ14 (F a =24.62 cm 2 ). Bố trí. - Thép theo phương Y, chòu M II : aII F = 8536009.0 1057.32 5 ×× × =7.88cm 2 Chọn 8φ14( F a = 12.31 cm 2 ). Bố trí V.1.6. Tính toán cọc chòu tác dụng của tải ngang GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 89 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH - Giả sử đầu cọc được ngàm vào đài do đó đầu cọc chỉ chuyển vò ngang, không có chuyển vò xoay. - Mômen quán tính tiết diện ngang của cọc: I = 3 12 1 bh = 3 3.03.0 12 1 ×× =67.5× 10 -5 m 4 - Độ cứng tiết diện ngang của cọc : E b .I = 290× 10 4 × 67.5× 10 -5 =1957.5 Tm 2 - Chiều rộng quy ước b c : Theo TCXD 205-1998 : + d ≥ 0.8 m ⇒ b c = d+1 + d ≤ 0.8 m ⇒ b c = 1.5d+0.5=1.5× 0.3 + 0.5 = 0.95 m - Hệ số tỷ lệ k trong công thức: C z = k.z - Chiều dài ảnh hưởng: l ah =2(d+1)=2x(0.3+1) = 2.6 m - Chiều dài ảnh hưởng nằm trong lớp đất thứ 1 là lớp đất sét lẫn bột, trạng thái dẻo cứng, tra bảng ta được hệ số tỷ lệ là: k = 598 T/m 4 . - Hệ số biến dạng : α bd = 5 IE bk b c × × = 5 5.1957 95.0598 × = 0.78 m -1 - Chiều dài tính đổi của phần cọc trong đất : L e = α bd .L = 0.78×19= 14.82 GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 90 [...]... = αbd.z EbI 1957.5 K 598 αbd 0.78 yo 0.00075 ψo 0 Mf -1. 162 Hf 0.913 Mô men uốn Mz dọc thân cọc: z(m) 0.000 0.2 56 0.513 0. 769 1.282 1.923 2. 564 3.077 3.590 4.487 5.128 ze 0 0.2 0.4 0 .6 1.0 1.5 2.0 2.4 2.8 3.5 4.0 A3 0.000 -0.001 -0.011 -0.0 36 -0. 167 -0.559 -1.295 -2.141 -3.103 -3.919 -1 .61 4 B3 0.000 0.000 -0.002 -0.011 -0.083 -0.420 -1.314 -2 .66 3 -4.718 -9.544 -11.731 GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH C3 1.000... 0 .60 0 0.994 1.437 1 .64 6 1.352 0.197 -5.854 -15.0 76 Mz -1. 162 -0.929 -0.704 -0.490 -0.119 0.159 0.529 0. 764 1.419 1 .66 2 1.734 SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 92 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH - Môment uốn lớn nhất trong cọc: Mmax =1.734Tm Diện tích cốt thép trong cọc: M 1.734 ×10 5 Fa = 0.9h R = 0.9(30 −3) 360 0 =1.98 cm² 0 a Chọn 4Þ 16. .. h = =1.12(cm2) 0.981 × 360 0 × 27 a o Fa = 1.12 cm2 < 8.04 cm2 =4 φ 16 2 Khi cẩu lắp F Dựng cọc để ép 2 08 =0 ax Mm GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH L 6q 6m 7.0 Trang 94 4m 2.9 94L 0 2 a= m 10 L= SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH Mmax = 0.086qL2 = 0.086x0.248x102 = 2.13 (Tm) A = 0.075 ⇒ γ = 0. 961 M 2.13 ×10 5 Fa = γ ×... cm2 = 4φ 16 0. 961 × 360 0 × 27 a o Vậy cốt thép trong cọc đã thoả mãn điều kiện về cẩu lắp và vận chuyển 3 Tính thép làm móc treo Lực do 1 thanh thép chòu khi cẩu lắp : P = × 1.2× q× L = × 1.2× 0.248× 10 = 0.744 T P 0.744 ×10 3 Fa = R = = 0.21 cm2 360 0 k Chọn thép φ 16 ( fa = 2.01 cm2) 4 Tính đoạn thép móc treo neo vào trong cọc P 0.744 ×10 3 Lneo = u × R = 5.024 ×10 k = 14.8 cm (u = πd = 3.14 × 1 .6 = 5.024... đáy đài: Q = 5.48 T (đối với 6 cọc)⇒ Hf =5.48 /6= 0.913 T - Vì đầu cọc bò ngàm cứng vào đài dưới tác dụng của lực ngang, trên đầu cọc có xuất hiện momen gọi là momen ngàm: - tt δ MH Mf= − L2 + L0 δ MM + 0 2 Eb I 14 ×10 −4 × 0.913 H f =− = −1. 162 Tm (Vì L0=0) L0 11 ×10 −4 δ MM + Eb I - Chuyển vò ngang yo(m) tại cao trình đáy đài: + yo = Hf.δHH + Mf.δHM = 0.913× 26 10-4 –1. 162 ×14×10-4= 0.00075 m yo< [Sgh]... =1.09 m Ze=αbd*z=0.78*1.09=0.85 m Các giá trò A1, B1, C1, D1 được tra trong bảng G3 của TCXD 205 – 1998 Với Ze = 0.85 m, tra bảng ta được như sau: A1= 0.9 96; B1= 0.849; C1= 0. 363 ; D1= 0.103 −1. 162 598 0.103) 0.913 σz = 0.78 x 0.85x (0.00075x0.9 96- 0+ x0. 363 + x 0.78 2 ×1957.5 0.78 3 ×1957.5 =0.595 T/m2 σgh: p lực giới hạn tại độï sâu Z=1.09 m σ gh = η1 *η 2 * 4 * (γ I * Z * tgϕ I + ς * c I ) cos ϕ I Trong... cọc BTCT: ζ= 0.3 Đầu cọc nằm trong lớp đất thứ 4 nên ta có các tính chất cơ lý sau: γΙ= 1.87 T/m3 cΙ= 0.025 T/m2 ϕΙ=28.030 ⇒ σ gh = 1 × 0.50 × 4 × (1.87 ×1.0 96 × tg ( 28.030 ) + 0.3 × 0.025) = 1. 765 T / m 2 cos(28.03 0 ) => σz=0.595 T/m2 < σgh=1. 765 T/m2 Vậy: Nền đất quanh cọc không bò phá hỏng khi chòu áp lực ngang IV.1.7 Kiểm tra cọc trong quá trình vận chuyển và cẩu lắp 1 Khi vận chuyển cọc F Cẩu cọc...ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH Mf 1đv 6m 1 ah L =2.6m 4.5m Hf Đất sét lẫn bột trạng thái dẻo cứng 2 Đất sét pha cát 2m 6. 5m 3 Á sét màu xám xanh trạng thái dẻo mềm 4 Cát mòn lẫn bột trạng thái chặt vừa z - Các chuyển vò δHH, δHM, δMH, δMM của cọc ở cao trình đáy đài do các ứng lực... diện (1/T) bởi Ho = 1(T) δMM : góc xoay của tiết diện (1/Tm) bởi Mo = 1(Tm) Le = 14.82 m > 4m, cọc tựa lên đất ⇒ Ao = 2.441;Bo = 1 .62 1;Co = 1.751 - Công thức tính : 1 1 δHH = α 3 × E × I × Ao = × 2.441 = 26 10-4 (m/T) 3 0.78 ×1957.5 bd b 1 1 δMH = δHM = α 2 × E × I × Bo = × 1 .62 1 = 14×10-4 (1/T) 2 0.78 ×1957.5 bd b 1 1 δMM = α × E × I × C o = 0.78 ×1957.5 × 1.751 = 11×10-4 (1/Tm) bd b GVHD : TRƯƠNG QUANG... tiết diện ngang của cốt thép Qvl = 1× (130×900 + 8.04× 360 0 ) = 145.9 T GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 95 ĐỒ ÁN TỐT NGHIỆP KỸ SƯ XÂY DỰNG - KHOÁ 99 Đề tài : CHUNG CƯ ĐINH TIÊN HOÀNG - PHƯỜNG 3, Q.BÌNH THẠNH Vậy: Qvl = 145.9> 1.4Qa=1.4x57 .64 =80.7T ⇒ Cọc ép không bò vỡ GVHD : TRƯƠNG QUANG THÀNH SVTH : TRƯƠNG HOÀNG VŨ Trang 96 . = 6 m Lớp 2 : ϕ = 11 0 53’ ; h = 6 m Lớp 3 : ϕ = 11 0 32’ ; h = 6. 5 m Lớp 4 : ϕ = 29 0 10’ ; h = 2 m 25 .66 6 '10292'32115 .6& apos;531 16& apos;101 36. TRỤC 6 V.1. TÍNH MÓNG 6- E: (M2) Tải trọng tác dụng xuống móng 6- E : Tải Cột N max (T) M tư (T.m) Q tư (T) Tính toán 6- E -225. 36 16. 19 5.48 Tiêu chuẩn 6- E